xs
xsm
sm
md
lg

"มาลัยสามชาย" กวาด 6 รางวัลเวที "นาฏราช" ครั้งที่ 2

เผยแพร่:   โดย: MGR Online


ละคร "มาลัยสามชาย" ผงาดเวทีนาฏราช ครั้งที่ 2 กวาดไปถึง 6 รางวัล ทั้งรางวัลใหญ่อย่าง ละครยอดเยี่ยม, ผู้กำกับยอดเยี่ยม ฯ พร้อมส่ง "กัปตัน" ควง "พลอย" จาก "ระบำดวงดาว" รับรางวัลนำชาย-หญิงยอดเยี่ยม

ผ่านพ้นไปเป็นที่เรียบร้อยในช่วงหัวค่ำที่ผ่านมาของวันนี้(22) ในส่วนของการประกาศผลรางวัล "นาฏราช" ครั้งที่ 2 ประจำปี พ.ศ.2553 จัดโดยสมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ โดยมีสถานีโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5 รับหน้าที่ถ่ายทอดสดจากหอประชุมกองทัพเรือท่ามกลางคนในวงการที่มารวมงานกันอย่างหนาตา

งานเริ่มกันตั้งแต่ในช่วงเวลา 17.00 น. โดยมี "แหม่ม สุริวิภา" และ "วู้ดดี้ วุฒิธร" รับหน้าที่เป็นพิธีกร ซึ่งในส่วนของรางวัลนั้นได้แบ่งออกเป็น 2 ประเภทด้วยกัน คือประเภทรายการวิทยุ 4 จำนวนรางวัล และประเภทโทรทัศน์ที่แบ่งเป็นละครโทรทัศน์ จำนวน 14 รางวัล-รายการโทรทัศน์ 11 รางวัล รวมถึงรางวัลพิเศษบุคคลเกียรติยศอีก 2 รางวัลซึ่งผลการตัดสินในแต่ละรางวัลนั้นจะมาจากผลการโหวตของคนในวงการนั่นเอง

สำหรับรางวัลแรกที่มีการประกาศก็คือ รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม ตกเป็นของรายการ "ข่าว 3 มิติ" ทางช่อง 3 ด้าน "นารากร ติยายน" ก็คว้าเอารางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยมจากรายการข่าว "ประเด็นเด็ด 7 สี” ไปครอง ขณะที่รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยมนั้นตกเป็นของ "สรยุทธ สุทัศฯะจินดา" จากรายการ "เรื่องเล่าเช้านี้"

รางวัลสำคัญ ดารานำชาย-หญิงยอดเยี่ยม ปีนี้คนในวงการต่างโหวตให้กับ "กัปตัน ภูธเนศ" จาก "มาลัยสามชาย" และ "พลอย เฌอมาลย์" จาก "ระบำดวงดาว" โดยมี 2 ดาราจากละครเรื่อง "ไทรโศก" ทั้ง "ชาย ชาตโยดม - กิ๊ก สุวัจนี" ควงกันคว้ารางวัลสมทบชาย-หญิงยอดเยี่ยมไปครอง ส่วนรางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยมนั้นตกเป็นของ "ผอูน จันทรศิริ" ที่คว้าเอารางวัลนี้ไปครองจากผลงานละครเรื่อง "มาลัยสามชาย"

ในส่วนของรางวัลสุดท้ายอย่างรางวัลละครยอดเยี่ยมซึ่งมีการชิงชัยทั้งหมด 6 เรื่อง ประกอบไปด้วย 1.มาลัยสามชาย(ช่อง5) 2.ไทรโศก(ช่อง3) 3.พระจันทร์ลายพยัคฆ์(ช่อง7) 4.ระบำดวงดาว(ช่อง3) 5.ไฟอมตะ(ช่อง9) และ วนิดา(ช่อง3) ผลปรากฏกว่าเป็นละครอย่าง "มาลัยสามชาย" ซึ่งก่อนหน้านี้กวาดมาแล้ว 5 รางวัล อาทิ บทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม, กำกับศิลป์ยอดเยี่ยม, ทีมงานยอดเยี่ยม, ผู้กำกับยอดเยี่ยม ฯ ก็เป็นละครที่คว้าเอารางวัลนี้ไปครองรวมเป็น 6 รางวัลด้วยกัน
...
ผลการประกาศผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 2 ประจำปี 2553
รางวัลบุคคลเกียรติยศทางด้านวิทยุกระจายเสียง - พิชัย วาสนาส่ง
รางวัลบุคคลเกียรติยศทางด้านวิทยุโทรทัศน์ - สินีนาฏ โพธิเวส

รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 4 รางวัล

1.รางวัลผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม - รายการ 365 วัน ใต้ร่มพระบารมี ออกอากาศทาง ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว

2. รางวัลผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม - Green Wave 106.5 FM จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 106.5 MHz

3. รางวัลผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม - มีสุข แจ้งมีสุข จากรายการ คุยอย่างมีสุข ออกอากาศทาง ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว

4 รางวัลผู้จัดรายการบันเทิงยอดเยี่ยม - สุนิสา สุขบุญสังข์ (DJ อ้อม) จาก 94 EFM ออกอากาศทาง 94.0 MHz

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 11 รางวัล
1. รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม- รายการ "ข่าว 3 มิติ" จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด ช่อง 3

2. รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม - นารากร ติยายน รายการข่าว "ประเด็นเด็ด 7 สี” จาก บริษัท มีเดีย สตูดิโอ จำกัด ช่อง 7

3. รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม - สกู๊ปข่าว "โจรสลัดโซมาเลีย" จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด ช่อง 3

4. รางวัลเกมส์โชว์ยอดเยี่ยม - รายการ SME ตีแตก จาก บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ช่อง 5

5. รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม - รายการวู้ดดี้เกิดมาคุย จาก บริษัท วู้ดดี้ เวิลด์ จำกัด ช่อง 9 โมเดิร์นไนน์ ทีวี

6. รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม - รายการคุณพระช่วย จาก บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ช่อง 9 โมเดิร์นไนน์ ทีวี

7. รางวัลสารคดียอดเยี่ยม - รายการกบนอกกะลา จาก บริษัท ทีวีบูรพา จำกัด ช่อง 9 โมเดิร์นไนน์ ทีวี

8. รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม - รายการหนูน้อยกู้อีจู้ จาก บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ช่อง 7

9. รางวัลรายการกีฬายอดเยี่ยม - รายการเจาะสนาม@midnight จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ช่อง 7

10. รางวัลผู้บรรยายยอดเยี่ยม - เอกราช เก่งทุกทาง รายการกีฬา จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด ช่อง 3

11 รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม - สรยุทธ สุทัศนะจินดา รายการเรื่องเล่าเช้านี้ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด ช่อง 3

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 14 รางวัล
1. รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม - มาลัยสามชาย จาก บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด โดย ประยูร ดาศรี ช่อง 5

2.รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม - วนิดา จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด โดย พัฒนะ พงศ์สมัย ช่อง 3

3.รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม - เหนือเมฆ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด โดย นนทรีย์ นิมิตบุตร ช่อง 3

4. รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม - วนิดา โดย เสฎฐ์ บุญวิริยะ, อารีสศรา ปานแก้ว ช่อง 3

5. รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม - สี่หัวใจแห่งขุนเขา จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด ช่อง 3

6.รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม - เพลงให้รักเดินทางมาเจอกัน ขับร้องโดย ดา เอ็นโดรฟิน, แคลอรี่ บลาบลา จากละครเรื่องสี่หัวใจแห่งขุนเขา ช่อง 3

7. รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม - มาลัยสามชาย โดย ปราณประมูล ช่อง 5

8. รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม - มาลัยสามชาย จาก บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด ช่อง 5

9. รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม - ชาตโยดม หิรัญยัษฐิติ จากละครเรื่องไทรโศก ช่อง 3

10. รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม - สุวัจนี ไชยมุสิก จากละครเรื่องไทรโศก ช่อง 3

11. รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม - ภูธเนศ หงษ์มานพ จากละครเรื่อง มาลัยสามชาย ช่อง 5

12. รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม - เฌอมาลย์ บุณยศักดิ์ จากละครเรื่องระบำดวงดาว ช่อง 3

13. รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม - ผอูน จันทรศิริ จากละครเรื่องมาลัยสามชาย ช่อง 5

14. รางวัลละครยอดเยี่ยม - มาลัยสามชาย จาก บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด ช่อง 5









กำลังโหลดความคิดเห็น...