xs
xsm
sm
md
lg

ฮือฮาหนักมาก! เปิดชื่อ “ว่าที่ผู้สมัคร ส.ส.” ทั้ง 8 เขต จ.สงขลา ที่พรรคการเมืองทำข้อมูลหลุดสู่สื่อโซเซียล ชี้เจ้าถิ่น ปชป.ล้วนหืดขึ้นคอแน่

เผยแพร่:   โดย: ผู้จัดการออนไลน์


 
ศูนย์ข่าวหาดใหญ่ - เป็นที่ฮือฮากันใหญ่! หลังทีมเตรียมหาเสียงให้พรรคการเมืองหนึ่งทำข้อมูลการประมวลรายชื่อ “ว่าผู้สมัคร ส.ส.” ทั้ง 8 เขตเลือกตั้งใน จ.สงขลา หลุดออกไปสะพัดในสื่อสังคมออนไลน์ จับตาคู่แข่ง ปชป.ล้วนน่ากลัวทุกเขต

ผู้ส่อข่าวรายงานว่า วันนี้ (3 ธ.ค.) ในสื่อสังคมออนไลน์ได้มีการเผยแพร่รายงานการประมวลผลเบื้องต้น รายชื่อว่าที่ผู้สมัคร ส.ส.ในสังกัดพรรคการเมืองต่างๆ ในพื้นที่ทั้ง 8 เขตเลือกตั้งของ จ.สงขลา แม้จะไม่มีการระบุที่มาที่ไปว่าองค์กรใดเป็นผู้เก็บรวบรวม แต่จากการตรวจสอบของ MGR Online ภาคใต้” พบว่าเป็นการรวบรวมของทีมผู้สมัครของพรรคการเมืองขนาดใหญ่ และเคยเป็นพรรคมี ส.ส.ในพื้นที่อย่างต่อเนื่องในช่วงนับสิบปีที่ผ่านมา
 
แม้จะยังเป็นเพียงข้อมูลเบื้องต้น ซึ่งยังต้องรอให้ถึงวันรับสมัครเลือกตั้ง ส.ส.เพื่อเปรียบเทียบความถูกตั้งนั้น แต่ปรากฏว่าได้สร้างความฮือฮาในสื่อสังคมออนไลน์อย่างมากมาย และมีเสียงวิพากษ์วิจารณ์ว่า น่าจะเป็นข้อมูลที่น่าเชื่อถือ และน่าจะใกล้เคียงกับสถานการณ์ความเคลื่อนไหวของการเมืองในพื้นที่ จ.สงขลา ในเวลานี้มากที่สุด โดยระบุผู้ที่น่าจะเป็นว่าที่ผู้สมัคร ส.ส.ในสังกัดพรรคต่างๆ ในพื้นที่ทั้ง 8 เขตเลือกตั้งของ จ.สงขลา ประกอบด้วย
 

 
เขตเลือกตั้งที่ 1 พื้นที่ อ.เมืองสงขลา ประกอบด้วย
1. สมโมท สหกะโร พรรคไทยรักษาชาติ 
2. เจือ ราชสีห์ พรรคประชาธิปัตย์
3. นราเดช คำทัปน์ พรรคภูมิใจไทย
4. วันชัย ปริญญาศิริ พรรคพลังประชารัฐ
5. นฤทธิ์ ดิสระพงศ์ พรรคพลังท้องถิ่นไท
6. ยุทธนา ช่วงมณี พรรคเสรีรวมไทย
7. ไพฑูรย์ สรรเสริญ พรรคอนาคตใหม่
8. ไชยพล คลายกังวล พรรคพลังสังคม
9. รณภพ วัตตะสิงห์ พรรคประชาชาติ
 
เขตเลือกตั้งที่ 2 พื้นที่ อ.หาดใหญ่ (เฉพาะเทศบาลนครหาดใหญ่ เทศบาลเมืองคลองแห และ ตำบลคลองอู่ตะเภา) ประกอบด้วย
1. เสรีย์ นวลเพ็ง พรรคไทยรักษาชาติ
2. ภิรพล ลาภาโรจน์กิจ พรรคประชาธิปัตย์
3. ประนอม ละอองแก้ว พรรคชาติพัฒนา
4. ศาสตรา ศรีปาน พรรคพลังประชารัฐ
5. เจษฎาพงศ์ ชูแก้ว พรรคภูมิใจไทย
6. พิพัฒน์ เจือละออง พรรคพลังท้องถิ่นไท
7. อัครพล ทองพูน พรรคอนาคตใหม่
8. ชูรัตน์ ยงยศยิ่ง พรรคพลังชาติไทย
9. ชาญธาดา ปวินท์ธนาธร พรรคเสรีรวมไทย
10. รัชนีพร รัตนถาวร พรรคพลังสังคม
11. จำแลง มงคลนิสกุล ประชาชาติ
 
เขตเลือกตั้งที่ 3 พื้นที่ อ.หาดใหญ่ (เฉพาะเทศบาลตำบลคูเต่า ตำบลฉลุง ตำบลทุ่งใหญ่ ตำบลท่าข้าม เทศบาลตำบลน้ำน้อย เทศบาลเมืองควนลัง ตำบลทุ่งตำเสา และเทศบาลเมืองคอหงส์) และ อ.นาหม่อม ประกอบด้วย
1. เกียรติศักดิ์ สุวรรณบุปผา พรรคไทยรักษาชาติ
2. วิรัตน์ กัลยาศิริ พรรคประชาธิปัตย์
3. พยม พรหมเพชร พรรคพลังประชารัฐ
4. อุทัย ชัยรัตน์ พรรคพลังชาติไทย
5. สุพลชัย ชูกำเนิด พรรคพลังท้องถิ่นไท
6. ฌาฆีภัตฐ์ เพชรคง พรรอนาคตใหม่
7. เทียนทอง วิริย์สมบัติ พรรคพลังสังคม
8. นนท์นภัส วิไลรัตน์ พรรคประชาชาติ
 
เขตเลือกตั้งที่ 4 พื้นที่ อ.ระโนด อ.กระแสสินธุ์ อ.สทิงพระ และ อ.สิงหนคร (เฉพาะตำบลม่วงงาม ตำบลบางเขียด เทศบาลตำบลชะแล้ ตำบลวัดขนุน และตำบลรำแดง) ประกอบด้วย
1. สมศักดิ์ แสงประดับ พรรคไทยรักษาชาติ
2. อรุณ สวัสดี พรรคพลังประชารัฐ
3. เจษฎา นิยมเดชา พรรคพลังท้องถิ่นไท
4. ณัฐวุฒิ แสงศรีคำ พรรภูมิใจไทย
5. จรัญ อรุณพันธุ์ พรรคชาติไทยพัฒนา
6. ตรีกานต์ พิชิตบรรจง พรรคพลังสังคม
7. ชัยวุฒิ ผ่องแผ้ว พรรคประชาธิปัตย์
8. สุบรรณ วรรณรัตน์ พรรคประชาชาติ
 
เขตเลือกตั้งที่ 5 พื้นที่ อ.สิงหนคร (เฉพาะตำบลปากรอ ตำบลป่าขาด ตำบลทำนบ ตำบลชิงโค และเทศบาลเมืองสิงหนคร) อ.ควนเนียง อ.บางกล่ำ และ อ.รัตภูมิ ประกอบด้วย
1. สวัสดิ์ หลงอะหลี พรรคไทยรักษาชาติ
2. เดชอิศม์ ขาวทอง พรรคประชาธิปัตย์
3. ประพืช หนูสวัสดิ์ พรรคพลังประชารัฐ
4. ธวัช หนูดำ พรรคพลังท้องถิ่นไทย
5. จรัญ วงศ์กระจ่าง พรรคพลังสังคม
6. วันอับดุลเลาะ ละติมะ พรรคประชาชาติ
 
เขตเลือกตั้งที่ 6 พื้นที่ อ.หาดใหญ่ (เฉพาะตำบลพะตง เทศบาลตำบลพะตง เทศบาลตำบลบ้านไร่ และเทศบาลเมืองบ้านพรุ) อ.คลองหอยโข่ง และ อ.สะเดา (ยกเว้นตำบลสำนักแต้วและเทศบาลตำบลสำนักขาม) ประกอบด้วย
1. พิชารัตน์ คชรัตน์ พรรคไทยรักษาชาติ
2. ถาวร เสนเนียม พรรคประชาธิปัตย์
3. สมปอง บริสุทธิ์ พรรคพลังประชารัฐ
4. ประสพ มีสุข พรรคพลังท้องถิ่นไท
5. สัมพันธ์ ละอองจิตต์ พรรคอนาคตใหม่
6. ภัทรวดี ศรีศักดา พรรคพลังสังคม
7. อัศวิน สุวิทย์ พรรคประชาชาติ
 
เขตเลือกตั้งที่ 7 พื้นที่ อ.นาทวี อ.สะบ้าย้อย และ อ.สะเดา (เฉพาะตำบลสำนักแต้ว และเทศบาลตำบลสำนักขาม)
1. มูฮัมหมัด กาเดร์ พรรคไทยรักษาชาติ
2. ศิริโชค โสภา พรรคประชาธิปัตย์
3. ณัฏฐ์ชนน ศรีก่อเกื้อ พรรคภูมิใจไทย
4. ศุภสันต์ หนูสวัสดิ์ พรรคพลังประชารัฐ
5. วรวุฒิ นิวาสวุฒิกิจ พรรคพลังท้องถิ่นไท
6. นัยนา ศิริรักษ์ พรรคพลังสังคม
7. อับดุลเล๊าะ หลงนิ พรรคประชาชาติ
 
และสุดท้ายเขตเลือกตั้งที่ 8 พื้นที่ อ.จะนะ และ อ.เทพา ประกอบด้วย
1. สุรศักดิ์ มณี พรรคไทยรักษาชาติ
2. สุรินทร์ ปาลาเร่ พรรคประชาธิปัตย์
3. ฮาหรน หมันหลอ พรรคภูมิใจไทย
4. วสันต์ ชั่งหมาน พรรคพลังประชารัฐ
5. อธิวัตร ใบสะเม๊าะ พรรคพลังท้องถิ่นไท
6. การิม เหมอุดร พรรคพลังสังคม
7. ขดตะรี บินเซ็น พรรคประชาชาติ
 


Save on your hotel - www.hotelscombined.co.th
กำลังโหลดความคิดเห็น...