xs
xsm
sm
md
lg

“ใบเฟิร์น” ปาดทุกดรามา คว้านำหญิงนาฎราชครั้งที่ 11 “เจมส์จิ” สมหวังซิวนำชาย "กรงกรรม" กวาดเรียบ 7 รางวัล

เผยแพร่:   โดย: ผู้จัดการออนไลน์



จัดอย่างต่อเนื่องเป็นประจำทุกปีสำหรับงานประกาศผลรางวัล “นาฏราช”ครั้งที่ 11 ประจำปี 2562 รางวัลเพื่อคนบันเทิงอย่างแท้จริง โดยในปีนี้ “สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์” ได้มีการปรับเปลี่ยนจากการเดินพรมแดง และจัดในฮอลล์ใหญ่ เปลี่ยนมาจัดงานแบบสกิลเล็กลง ตามแบบฉบับ New Normal ตามมาตราการรักษาความปลอดภัยจากโควิด-19 ซึ่งจัดขึ้นที่ BAAN RIG Studio และออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

ส่วนผู้ร่วมงานทางผู้จัดงานได้มีการจำกัดจำนวนผู้เข้าร่วมงานไม่เกิน 100 คน โดยจะมีเพียง 7 รางวัลที่เข้าร่วมงานภายในสตูดิโอ คือรางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม, รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม, รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม, รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม, รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม, รางวัลผู้ประกาศชายยอดเยี่ยม, รางวัลผู้ประกาศหญิงยอดเยี่ยม และรางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม ส่วนรางวัลอื่นๆ ทางผู้จัดงานจะจัดส่งไปหลังจากการประกาศผลรางวัลเสร็จสิ้นเป็นที่เรียบร้อย

อนึ่งรางวัล “นาฏราช ครั้งที่ 11” ในปีนี้จะทำการมอบรางวัลทั้งหมด 25 รางวัล โดยแบ่งออกเป็นแต่ละสาขา อาทิ รางวัลประเภทรายการวิทยุจำนวน 6 รางวัล, รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 10 รางวัล, รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 9 รางวัล รวมไปถึงรางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ และรางวัลเกียตริยศด้านโทรทัศน์

โดยบรรยากาศเป็นด้วยความคึกคักแม้จะเป็นการจัดงานในรูปแบบใหม่ แต่คนบันเทิงต่างทยอยเดินทางมาร่วมงานกันอย่างพร้อมเพรียง และให้ความร่วมมือในการรักษามาตรการตามที่รัฐกำหนด ซึ่งดาราที่เดินทางร่วมงานอาทิ ไอซ์ พาริส,แพรวา แพรวา ณิชาภัทร, กันต์ กันตถาวร,กาละแมร์ พัชรศรี เบญจมาศ,หน่อง อรุโณชา ภาณุพันธุ์,เปิ้ล หัทยา วงษ์กระจ่าง,ตู่ ภพธร สุนทรญาณกิจ,หนุ่ม กรรชัย กำเนิดพลอย,โรส สิรินทิพย์,วันเดอร์เฟรม,เชียร์ ฑิฆัมพร ฤทธิ์ธาอภินันท์,เปอร์ สุวิกรม อัมระนันทน์,ดู๋ สัญญา คุณากร, นาย ณภัทร เสียงสมบุญ, เกรซ กาญจน์เกล้า ด้วยเศียรเกล้า,อ๊อฟ พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง,แบงค์ ธิติ มหาโยธารักษ์,แหม่ม แคทลียา กระจ่างเนตร

และก็เป็นไปตามคาดสำหรับ “ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์” ที่คว้ารางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ส่วน “กรงกรรม” ก็คว้าไป 7 รางวัล รางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ ได้แก่ “เปิ้ล หัทยา วงษ์กระจ่าง” และรางวัลเกียรติยศด้านโทรทัศน์คือ “จำนรรค์ ศิริตัน หนุนภักดี” ผู้บริหารเจเอสแอล

ขณะที่รางวัลอื่นๆ มีดังต่อไปนี้

รางวัลสถานีเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ สถานีวิทยุกรีนเวฟ 106.5 FM จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง FM 106.5 MHz,

รางวัลรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ Song About เพลงนี้มีเรื่องเล่า จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท FM 97.5 HMz Mellow 97.5,

รางวัลผู้จัดรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ พงศธร จงวิลาศ (DJ เผือก)/ ศกุลตลา เทียนไพโรจน์ (DJ ต้นหอม) และ คณาทิป สุนทรรักษ์ (DJ ลูกกอล์ฟ ) : รายการ พุธทอล์ค พุธโทร จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางคลื่น EFM 94,

รางวัลผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม ได้แก่ กำภู ภูริภูวดล และ รัชนีย์ สุทธิธรรม รายการ มหานครนิวส์ 10 ข่าวเด่น จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz,

รางวัลสถานีท้องถิ่นข่าวและสาระยอดเยี่ยม ได้แก่ สถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.สุราษฎร์ธานี ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี FM 102 MHz,

รางวัลสถานีท้องถิ่นเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ สถานีวิทยุ BIG FM จาก บริษัท โกลบอล เรดิโอ โปรไฟล์ เน็ตเวิร์ก จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุเครือข่าย 30 สถานีทั่วไทย ตลอด 24 ชั่วโมง,

รางวัลสารคดียอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ “ถ้ำหลวง” สูญ-หา-เจอ-รอด-ฟื้น
จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่ ราการ MasterChef Thailand มาสเตอร์เชฟประเทศไทย ซีซั่น 3 จาก บริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด ออกอากาศทางช่อง 7 HD

รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ อัจฉริยะเกินร้อย จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม ได้แก่ สัญญา คุณากร รายการ ตามสัญญา จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)

รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ข่าวค่ำมิติใหม่ทั่วไทย จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข3

รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ เรื่องเล่าเสาร์-อาทิตย์ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

รางวัลรายการฮาร์ดทอล์คยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ถามตรงๆกับจอมขวัญ จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ สกู๊ป “เมืองเหมือง ชะตาชุมชน ชะตาประเทศไทย” จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ภาคภูมิ พันธุ์สถิตย์ รายการ ไทยรัฐ นิวส์โชว์ จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ อริสรา กำธรเจริญ รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม ได้แก่ เพลงผิดหรือที่รักเธอ ขับร้องโดย : ใหม่ เจริญปุระ จากละครเรื่อง กรงกรรม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ได้แก่ กรงกรรม โดย คุณยิ่งยศ ปัญญา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม ได้แก่ กรงกรรม จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ปุ๊ มนตรี เจนอักษร จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ แพร พิชชาภา พันธุมจินดา จากละครเรื่อง กรงกรรม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่ เจมส์ จิรายุ ตั้งศรีสุข จากละครเรื่อง กรงกรรม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ จากละครเรื่อง ใบไม้ที่ปลิดปลิว
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม ได้แก่ อ๊อฟ พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครเรื่อง กรงกรรม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD รางวัลละครยอดเยี่ยม ได้แก่ กรงกรรม จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD
































กำลังโหลดความคิดเห็น...