xs
sm
md
lg

แรงจริง! “ณเดชน์” ควง “ชมพู่” คว้านำชาย/หญิงนาฏราช ครั้งที่ 3

เผยแพร่:

พระเอกสุดฮอต “ณเดชน์ คูกิมิยะ” คว้านำชายยอดเยี่ยมเวทีนาฏราช ครั้งที่ 3 จาก “เกมร้ายเกมรัก” ด้านนำหญิงตกเป็นของ “ชมพู่ อารยา” จาก “ดอกส้มสีทอง” ตามคาด ส่วน “รอยไหม” ประกาศศักดากวาดไป 9 รางวัล

ประกาศผลกันไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วสำหรับรางวัลของคนทีวีอย่าง “นาฏราช” ครั้งที่ 3 ประจำปี 2554 โดยสมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ในช่วงเย็นที่ผ่านมา ณ ห้องแกรนด์ บอลรูม โรงแรมเซ็นทาราแกรนด์ แอท เซ็นทรัลเวิลด์ ท่ามกลางคนบันเทิงเดินทางมาร่วมงานกันอย่างคับคั่ง

สำหรับรางวัลใหญ่ๆ นั้นไล่ไปตั้งแต่นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ตกเป็นของพระเอกสุดฮอต “ณเดชน์ คูกิมิยะ” จากละครเรื่อง “เกมร้ายเกมรัก” ขณะที่ฝ่ายหญิงนั้นก็เป็นไปตามคาด นั่นก็คือ สาว “ชมพู่ อารยา” จากละครเรื่อง “ดอกส้มสีทอง” ซึ่งงานนี้ชมพู่ดีใจถึงกับร้องไห้เลยทีเดียว

รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยมตกเป็นของ “พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง” จากละครเรื่อง “รอยไหม” ซึ่งละครเรื่องนี้ยังกวาดเอารางวัลอื่นๆ ไปครองรวมถึง 9 รางวัลด้วยกัน อาทิ ละครยอดเยี่ยม, รางวัลนักแสดงสมทบชาย/หญิงยอดเยี่ยม จาก “ชาย ชาตโยดม/ชุดาภา จันทเขตต์”

ขณะที่รางวัลของคนข่าวนั้น “สรยุทธ สุทัศนะจินดา” ก็คว้าเอารางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยมไปครอง, รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ “รายการเรื่องเล่าเช้านี้” ส่วนสาขาผู้ดำเนินรายการยอดเยี่ยม ตกเป็นของ “ดู๋ สัญญา คุณากร” จากรายการ “ที่นี่หมอชิต” ทางช่อง 7
...
ผลรางวัล “นาฏราช” ครั้งที่ 3 ประจำปี 2554
รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 4 รางวัล

1) ผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม - รายการเพราะพระองค์ทรงเป็นแรงบันดาลใจ ออกอากาศทาง ส.ทร.106.0 วิทยุครอบครัวข่าว

2) ผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม - Green Wave 106.5 FM จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกออกอากาศทาง 106.5 MHz

3) ผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม - ภาษิต อภิญญาวาท จาก รายการ sos. หน่วยพิทักษ์ทะเล ออกอากาศทาง ส.ทร. 106.0 MHz

4) ผู้จัดรายการบันเทิงยอดเยี่ยม - นภาพร ไตรวิทย์วารีกุล (DJ อ้อย) จาก วิทยุกรีนเวฟ ออกออกอากาศทาง 106.5 MHz

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 10 รางวัล

1) รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม - รายการเรื่องเล่าเช้านี้ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

2) รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม - สรยุทธ สุทัศนะจินดา รายการเรื่องเล่าเช้านี้ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

3) รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม - สกู๊ปข่าว “เครื่องบินตกที่อุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน SKY REPORT” จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

4) รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม - รายการ SME ตีแตก จาก บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

5) รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม - รายการเจาะใจ จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

6) รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม - รายการคุณพระช่วย จาก บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ โมเดิร์นไนน์ ทีวี

7) รางวัลสารคดียอดเยี่ยม - รายการเรื่องจริงผ่านจอ จาก บริษัท สาระดี จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

8) รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม - รายการหนูน้อยกู้อีจู้ จาก บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

9) รายการกีฬายอดเยี่ยม - รายการฟุตบอล แชมป์กีฬา 7 สี แชมเปียนคัพ 2010 จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

10) รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม - สัญญา คุณากร รายการที่นี่หมอชิต จาก บริษัท ดีทอล์ค จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 14 รางวัล
1) รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม - รอยไหม จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย สานิต พินิจ และวัชรายุธ์ บำเรอญาติ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

2) รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม - รอยไหม จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย อดุลย์ ประยันโต, สมดุลย์ จันทรบุตร และ วสันต์ คงศรี ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

3) รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม - รอยไหม จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย จักรกฤษณ์ กาสุริยะ และ เสาวณิต สันตติวงษ์ไชย ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

4) รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม - รอยไหม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

5) รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม - เป็นต่อ จาก บริษัท ซีเนริโอ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

6) รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม เพลงผิดไหม ขับร้องโดย เจนนิเฟอร์ คิ้ม จากละครเรื่องดอกส้มสีทอง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

7) รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม - ดอกส้มสีทอง โดย ศัลยา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

8) รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม - เป็นต่อ จาก บริษัท ซีเนริโอ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

9) รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม - ชาตโยดม หิรัญยัษฐิติ จากละครเรื่องรอยไหม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

10) รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม - ชุดาภา จันทเขตน์ จากละครเรื่องรอยไหม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

11) รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม - ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละครเรื่องเกมร้ายเกมรัก ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

12) รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม - อารยา เอฮาร์เก็ต จากละครดอกส้มสีทอง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

13) รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม - พงษ์พัฒน์ วชิระบรรจง จากละครเรื่องรอยไหม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

14) รางวัลละครยอดเยี่ยม - รอยไหม บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

รางวัลเกียรติยศทางด้านโทรทัศน์ “จุรี โอศิริ”

รางวัลเกียรติยศทางด้านวิทยุ “ม.ร.ว.ถนัดศรี สวัสดิวัตน์”
กำลังโหลดความคิดเห็น...