xs
xsm
sm
md
lg

"กรงกรรม" แรงไม่หยุด! ฟาด 5 รางวัลใหญ่เวที "เณศไอยรา"

เผยแพร่:   โดย: ผู้จัดการออนไลน์


"กรงกรรม" แรงไม่หยุด! ฟาด 5 รางวัลใหญ่ เวที "เณศไอยรา"

"กรงกรรม" แรงไม่หยุด! ฟาด 5 รางวัลใหญ่! "สายโลหิต" ตามติดคว้า 4 รางวัล แก้ว&ใหม่ รับรางวัล "กิตติมศักดิ์" เวที "เณศไอยรา"

ชมรมสมาพันธ์สื่อสารมวลชนแห่งประเทศไทย และ มูลนิธิสร้างสรรค์สังคมไทย ภายใต้แนวคิด ต้นแบบคุณค่าของสังคมแห่งปี โดย ดร.อำนาจ หมัดสดาย จัดงานประกาศรางวัล Press Awards2019 “เณศไอยรา” รางวัลสื่อสารมวลชน วิทยุ โทรทัศน์ หนังสือพิมพ์ “รางวัลแห่งความสำเร็จ” “บุคคลตัวอย่าง” ประจำปี 2562 โดยได้รับเกียรติจาก พลเอก จิตตสักก์ เจริญสมบัติ ที่ปรึกษาคณะกรรมาธิการ สภานิติบัญญัติแห่งชาติ อดีตที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม และ อดีตโฆษกกระทรวงกลาโหม เป็นประธานในพิธีมอบรางวัล โดยมีผู้ทรงคุณวุฒิและศิลปินดาราเข้ารางวัลสาขาต่างๆ ดังนี้

รางวัลกิตติมศักดิ์ ด้านส่งเสริมโทรทัศน์ดีเด่น ได้แก่ อรุโณชา ภานุพันธ์
รางวัลกิตติมศักดิ์ ด้านส่งเสริมการละครดีเด่น ได้แก่ อภิรดี ภวภูตานนท์ ณ มหาสารคาม
รางวัลกิตติมศักดิ์ ด้านส่งเสริมการแสดงดีเด่น ได้แก่ ใหม่ เจริญปุระ จากละครเรื่อง “กรงกรรม” ไทยทีวีสีช่อง 3
รางวัลกิตติมศักดิ์ด้านส่งเสริมศาสนพิธีดีเด่น ได้แก่ อาจารย์ศุภณัฎฐ์ อัฎฐวัฒน์
รางวัลกิตติมศักดิ์ด้านวิทยุกระจายเสียงดีเด่น ได้แก่ พงศกร จิรา เบื้องหลังผู้เขียนบทละคร “เล่าขานตำนานวีรชน” ละครอิงประวัติศาสตร์ ออกอากาศทางสถานีวิทยุกองทัพบก
รางวัลกิตติมศักดิ์ด้านสื่อสิ่งพิมพ์ดีเด่น ได้แก่ อภิชัย รุ่งเรืองกุล บรรณาธิการผู้พิมพ์ผู้โฆษณาหนังสือพิมพ์เดลินิวส์

ร่วมด้วยผู้เข้ารับรางวัลตามสาขาต่างๆ ดังต่อไปนี้

รางวัลผู้ทำคุณประโยชน์ต่อสังคมและประเทศชาติดีเด่น ได้แก่ ดร.ทวีศักดิ์ เผ่าบัณฑูร กรรมการผู้จัดการ บริษัท ป่าสักวิลเลจ จำกัด และผู้จัดซีรี่ย์ “รักไม่จำกัดนิยาม” ช่องไอพีเอ็ม
รางวัลประเภทองค์กรสาขา สถานีโทรทัศน์ดาวเทียมดีเด่น ได้แก่ ดร.วโรดม ศิริสุข ผู้อำนวยการฝ่ายผลิตสถานีโทรทัศน์ดาวเทียมไอพีเอ็ม
รางวัลสาขา นักแสดงนำยอดเยี่ยม (ชาย) ได้แก่ ศรัณย์ ศิริลักษณ์ นักแสดงจากละครเรื่อง สายโลหิต ผลิตโดย บริษัท ดาราวิดีโอโปรดักชั่น จำกัด ทางช่อง 7HD
รางวัลสาขา นักแสดงนำยอดเยี่ยม (หญิง) ได้แก่ ทิสานาฎ ศรศึก นักแสดงจากละครเรื่อง สายโลหิต ผลิตโดย บริษัท ดาราวิดีโอโปรดักชั่น จำกัด ทางช่อง 7HD
รางวัลสาขา นักแสดงสมทบดีเด่น (ชาย) ได้แก่ ชนาธิป โพธิ์ทองคำ จากละครเรื่อง กรงกรรม ผลิตโดย บริษัท แอ็คอาร์ตเจเนอเรชั่น จำกัด ทางไทยทีวีสีช่อง 3
รางวัลสาขา นักแสดงสมทบดีเด่น (หญิง) ได้แก่ เฟรช-อริศรา วงศ์ชาลี จากละครเรื่อง กรงกรรม ผลิตโดย บริษัท แอ็คอาร์ตเจเนอเรชั่น จำกัด ทางไทยทีวีสีช่อง 3
รางวัลสาขา นักแสดงดาวรุ่งดีเด่น (ชาย) ได้แก่ ชินพรรรธน์ กิติชัยวรางค์กูร จากละคร วัยแสบสาแหรกขาด โครงการ 2 ทางไทยทีวีสีช่อง 3
รางวัลสาขา นักแสดงดาวรุ่งดีเด่น (หญิง) ได้แก่ ธัญญภัสร์ ภัทรธีรชัยเจริญ จากละครเรื่อง กรงกรรม ผลิตโดย บริษัท แอ็คอาร์ตเจเนอเรชั่น จำกัด ทางไทยทีวีสีช่อง 3
รางวัลสาขา บทประพันธ์ยอดเยี่ยม ได้แก่ นิพนธ์ เที่ยงธรรม ผู้เขียนบทประพันธ์ เรื่อง กรงกรรม ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
รางวัลสาขา แฟชั่นดีไซเนอร์ผู้สร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทยดีเด่น ได้แก่ ศรุดา นิ่มพิทักษ์พงศ์ เจ้าของแบรนด์ Black Bettle
รางวัลสาขา ส่งเสริมด้านบันเทิงดีเด่น ได้แก่ ยชญ กรณ์หิรัญ กรรมการผู้จัดการบริษัท Star Hunter Studio
รางวัลสาขา เยาวชนยอดเยี่ยมสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย ได้แก่ ศิลปินวง SBFIVE
รางวัลสาขา ผู้กำกับยอดเยี่ยมแห่งปี ได้แก่ เพ็ญลักษณ์ อุดมสิน จากละครเรื่อง สายโลหิต จากช่อง 7HD
รางวัลสาขา ผู้กำกับละครสร้างสรรค์ดีเด่น ได้แก่ ประทุม มิตรภักดี ผู้กำกับละครเรื่อง ขิงก็รา ข่าก็แรง ผลิตโดยบริษัท ดีด้าวิดีโอโปรดักชั่น จำกัด ทางช่อง 7HD
รางวัลสาขา ผู้กำกับภาพยอดเยี่ยมแห่งปี ได้แก่ ราเมศ เรืองประทุม จากซีรี่ย์เรื่อง “ลิขิตชีวิต” ทางช่อง 8
รางวัลสาขา ผู้กำกับละครบู๊แอ็กชั่นยอดเยี่ยม ได้แก่ กฤษณพงศ์ ราชธา จากละครเรื่อง อังกอร์ ทางไทยทีวีสีช่อง 3
รางวัลสาขา ละครยอดเยี่ยมแห่งปี ได้แก่ ละครเรื่อง สายโลหิต ผลิตโดย บริษัท ดาราวิดีโอ จำกัด ทางช่อง 7HD
รางวัลละครสร้างสรรค์ดีเด่น ได้แก่ ละคร วัยแสบสาแหรกขาด โครงการ 2 ทางไทยทีวีสีช่อง 3 และละคร ฟ้ามีตา ทางช่อง 7HD
รางวัลรายการข่าวดีเด่น ได้แก่ คุยข่าวเช้า ช่อง 8 และ ทุบโต๊ะข่าว ช่องอมรินทร์ทีวี
รางวัลผู้รายงานข่าวดีเด่น (ชาย) ได้แก่ พุทธ อภิวรรณ จากรายการ ทุบโต๊ะข่าว ช่องอมรินทร์ทีวี
รางวัลผู้รายงานข่าวดีเด่น (หญิง) ได้แก่ จิตดี ศรีดี จากรายการ ทุบโต๊ะข่าว ช่องอมรินทร์ทีวี
รางวัลรายการสร้างสรรค์เด็กและเยาวชนดีเด่น ได้แก่ SUPER10 ช่องเวิร์คพอยท์ทีวี และ รายการ สามเณรปลูกปัญญาธรรมปี 8 ช่องทรูปลูกปัญญา
รางวัลรายการสร้างสรรค์ส่งเสริมมวลชนและสังคมดีเด่น ได้แก่ รายการรามาฯ สแควร์ สถานีโทรทัศน์รามาแชนแนล และทีมงาน “เล่าขานตำนานวีรชน”
รางวัลรายการส่งเสริมการท่องเที่ยวดีเด่น ได้แก่ รายการตามอำเภอจาน ช่องอมรินทร์ทีวี
รางวัลศิลปินเพลงลูกทุ่งดีเด่น (หญิง) ได้แก่ น้องผึ้ง บึงสามพัน (ณัชชา ชุมทวียศ) เจ้าของเพลงฮิต “ไม่รักแต่คิดถึง”
รางวัลสาขา เยาวชนต้นแบบผู้สร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทยดีเด่น ได้แก่ ทีมเยาวชน Top Model Thailand และ นวลสรวง สมบูรณ์, ด.ช. อัครภีมพล จงวิไลเกษม (น้องโอบรัก), ด.ญ.ฉัตรณิชานันท์ โอมเพียร (น้องออเงิน), ดลพร พุ่มพวง, อมรพงศ์ อัศวพงศ์พูลกิจ (อัมมี่), พรภ์พวิชย์ อัศวมีพัง (น้องเจย์เจย์), ด.ญ.อคิราห์ พุ่มเงิน (น้องโฟล็ค)

โดยละครดังและกระแสแรง “กรงกรรม” ทางไทยทีวีสีช่อง 3 ฟาดไปถึง 5 รางวัล ส่วนละครอิงประวัติศาสตร์เรื่อง “สายโลหิต” ก็รับไปถึง 4 รางวัล ด้านละครสร้างสรรค์ดีเด่นอย่าง “วัยแสบสาแหรกขาด โครงการ2” รับไป 2 รางวัล โดยมีพิธีมอบรางวัล ณ ห้องคอนเวนชั่นฮอลล์ ศูนย์ประชุมสถาบันวิจัยจุฬาภรณ์ หลักสี่
















กำลังโหลดความคิดเห็น...