xs
xsm
sm
md
lg

ประกาศผลนาฏราชครั้งที่ 9 “รากนครา” คว้า 5 รางวัลใหญ่

เผยแพร่:   โดย: MGR Online


ประกาศผลนาฏราชครั้งที่ 9 “รากนครา” คว้า 5 รางวัลใหญ่
ผ่านพ้นไปเป็นที่เรียบร้อยสำหรับงานประกาศผลทางวิทยุโทรทัศน์ที่ตัดสินโดยคนบันเทิงอย่างแท้จริง รางวัล “นาฏราช” ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 จัดโดยสมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ และถ่ายทอดสดผ่านสถานีโทรทัศน์ช่อง3
โดยภายในงานก็มีเหล่านักแสดงดารามาร่วมงานอย่างคับคั่ง อาทิ “มิว นิษฐา จิรยั่งยืน,หลุยส์ สก็อต,นาย ณภัทร เสียงสมบุญ,อ๊อฟ พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง,หนุ่ม กรรชัย กำเนิดพลอย,หน่อง อรุโณชา ภาณุพันธุ์,ฉอด สายทิพย์ มนตรีกุล ณ อยุธยา,เอส วรฤทธิ์ ไวยเจียรนัย,ต่อ ธนภพ ลีรัตนขจร,สกาย วงศ์รวี นทีธร,บอย ถกลเกียรติ วีรวรรณ,ฟิล์ม ธนภัทร กาวิละ,ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์,มารี เบิร์นเนอร์,พรีม รณิดา เตชสิทธิ์,ทอย ปฐมพงศ์ เรือนใจดี,สัญญา คุณากร ฯลฯ
สำหรับรางวัลในปีนี้มี 39 ซึ่งผลรางวัลมีดังต่อไปนี้
1.รางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ ได้แก่ จันทรา ชัยนาม
2.รางวัลเกียรติยศด้านโทรทัศน์ ได้แก่ สุรางค์ เปรมปรีดิ์
3.รางวัลผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยมได้แก่ รายการ Good Morning ASEAN จากบริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทาง 100.5 MHz
4 .รางวัลผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการพุธทอล์คพุธโทร จากบริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 94 MHz
5.รางวัลผู้ดำเนินรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม ได้แก่ ธนาธิป สุนทรรักษ์ (DJ ลูกกอล์ฟ) รายการ พุธทอล์คพุธโทร จากบริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 94 MHz
6.รางวัลผู้ดำเนินรายการบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ สายชล เกียรติกังวาฬไกล และ อัจฉรา เชิดชู รายการใต้แสงแห่งพระบารมี ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท FM 96.5 MHz
7.รางวัลรายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม ได้แก่ MCOT RADIO NETWORK PHUKET จากสถานี อสมท จ.ภูเก็ต
8.รางวัลรายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ตามรอยพ่อ จากสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี FM 102 MHz
9.รางวัลสารคดียอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ กบนอกกะลา ตอน แซลมอน นอร์เวย์ จากบริษัท ทีวีบูรพา จำกัด ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD
10.รางวัลสารคดีชุดยอดเยี่ยม ได้แก่ จดหมายเหตุรัตนโกสินทร์ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
11.รางวัลรายการกีฬาถ่ายทอดสดยอดเยี่ยม รายการ Volleyball World Grand Prix 2017 จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง3
12.รางวัลผู้บรรยายรายการกีฬายอดเยี่ยม ได้แก่ วรปัฐ อรุณภักดี รายการ ถ่ายทอดสดฟุตบอล King Cup /รายการถ่ายทอดสดฟุตซอล จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี
13.รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ สกู๊ปข่าว เปิดโปงโครงการเงินกู้แสนล้าน จากบริษัท อสมท จำกัด (มหาชน ) ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD
14.รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการซุปเปอร์เท็น จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์
15.รางวัลรายการฮาร์ดทอล์กยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการถามตรงๆกับจอมขวัญ จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี
16.รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการเรื่องเล่าเช้านี้ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนต์เม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
17.รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการไทยรัฐ นิวส์โชว์ จากบริษัททริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี
18.รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ เขมสรณ์ หนูขาว รายการ ไทยรัฐ นิวส์โชว์ จากบริษัททริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี
19.รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ภาษิต อภิญญาวาท รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง3
20. รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ เจาะใจ จาก บริษัท เจ เอส แอล โกบอลมีเดีย จำกัด ออกอากาศทางช่อง9 MCOT HD
21.รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม ได้แก่ มาสเตอร์เชฟ ประเทศไทย (Masterchef Thailand) จากบริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง7
22.รางวัลเกมส์โชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ปริศนาฟ้าแลบ จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์
23.รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม ได้แก่ สัญญา คุณากร รายการ เจาะใจ จากบริษัท เจ เอส แอล โกบอลมีเดีย จำกัด ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD
24.รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รากนครา โดย ยิ่งยศ ปัญญา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง3
25.รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม ได้ เพลงเสียแรง ขับร้องโดย ปาน ธนพร แวกประยูร จากละครเรื่องเพลิงบุญ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง3
26.รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รากนครา จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์ และวิทยุจำกัด โดย ประมาณ อิ่มรัตนะ อากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง3
27.รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม ได้แก่ ล่า จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด โดย ศรีชล อินทร์กัณหา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
28.รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม ได้แก่ ล่า บริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด โดย ณรงค์ ประกิตสุวรรณ และ ศศิมาภรณ์ แสนใจ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
29.รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม ได้แก่ รากนครา จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์ และวิทยุจำกัด โดย ประมาณ อิ่มรัตนะ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง3
30.รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม ได้แก่ พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครเรื่อง รากนครา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง3
31.รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม ได้แก่ ซีรีส์ Club Friday The Series 9 รักครั้งหนึ่ง ที่ไม่ถึงตาย จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด ออกอากาศทางช่อง GMM25
32.รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม ได้แก่ Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ จากบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด ออกอากาศทางช่อง GMM25
33.รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่ หลุยส์ สก๊อต จากละครเรื่องเพลิงบุญ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง3
34.รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ นิษฐา  จิรยั่งยืน จากละครเรื่อง รากนครา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
35.รางวัลนักแสดงดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ จากละครเรื่อง หลงไฟ ออกอากาศทางช่อง GMM25
36.รางวัลนักแสดงดาวรุ่งชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ณภัทร เสียงสมบุญ จากละครเรื่องรักกันพัลวัน ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
37.รางวัลละครยอดเยี่ยม ได้แก่ Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ จากบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด ออกอากาศทางช่อง GMM25
38.รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ลลิตา ปัญโญภาส จากละครเรื่อง ล่า ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
39.รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ธนภพ ลีรัตนขจร Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ จากบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด ออกอากาศทางช่อง GMM25


























กำลังโหลดความคิดเห็น...