xs
xsm
sm
md
lg

“หม่อมน้อย” นำทีมคนบันเทิงเข้ารับรางวัลเณศไอยรา ประจำปี 2561

เผยแพร่:   โดย: MGR Online


“หม่อมน้อย” นำทีมคนบันเทิงเข้ารับรางวัลเณศไอยรา ประจำปี 2561

ชมรมสมาพันธ์สื่อสารมวลชนแห่งประเทศไทย โดย นายอำนาจ หมัดสดาย จัดให้มีการมอบ รางวัลเณศไอยรา “รางวัลสื่อสารมวลชน” วิทยุโทรทัศน์หนังสือพิมพ์ “รางวัลแห่งความสำเร็จ” บุคคลตัวอย่างความสำเร็จประจำปี 2561 PRESS AWARDS 2018 ณ ศูนย์ประชุมสถาบันวิจัยจุฬาภรณ์ ถนน วิภาวดี - รังสิต เขตหลักสี่ กรุงเทพฯ เมื่อวันอาทิตย์ที่ 29 เมษายน 2561 ที่ผ่านมา

รางวัลเณศไอยรามีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมสนับสนุนยกย่องชมเชยเชิดชูสรรเสริญและให้กำลังใจเหล่าคนบันเทิง ซึ่งสามารถดำรงตนประกอบหน้าที่การงานจนประสบความสำเร็จหรือมีผลงานและปฏิบัติตนอันเป็นประโยชน์ที่ดีจนเป็นที่ยอมรับของสังคมและต่อวัฒนธรรมอันดีงามมีผลงานก่อประโยชน์สร้างสรรค์สังคมที่ดีโดยได้รับเกียรติจากคนในวงการบันเทิงเข้ารับรางวัล นำทีมโดย หม่อมน้อย-ม.ล.พันธุ์เทวนพ เทวกุล ผู้กำกับภาพยนตร์ซีรีส์อิงประวัติศาสตร์เรื่อง “ศรีอโยธยา” ทางช่องทรู, ทรูฟอร์ยู และทรูไอดี เข้ารับ รางวัลสาขาผู้กำกับภาพยนตร์ซีรีส์ยอดเยี่ยมแห่งปี พร้อมด้วยทีมนักแสดง “ศรีอโยธยา” ครบทีม ทั้ง อนันดา เอเวอริ่งแฮม เข้ารับรางวัลนักแสดงนำชายภาพยนตร์ซีรีส์อิงประวัติศาสตร์ยอดเยี่ยมแห่งปีแพนเค้ก-เขมนิจ จามิกรณ์ เข้ารับรางวัลนักแสดงนำหญิงภาพยนตร์ซีรีส์อิงประวัติศาสตร์ยอดเยี่ยมแห่งปี และทีมนักแสดงซานิ, มัดหมี่, ฮัท, เหินฟ้า, แม็ค, ตี๋ พร้อมใจกันขึ้นรับรางวัล รางวัลภาพยนตร์ซีรีส์ยอดเยี่ยมแห่งปี

ด้านละครสุดฮอต “บุพเพสันนิวาส” ก็กวาดไปถึง 5 รางวัล โดย หน่อง-อรุโณชา ภาณุพันธุ์ เข้ารับรางวัลผู้จัดละครยอดเยี่ยมแห่งปี และรางวัลละครดีเด่นแห่งปี ส่วนรางวัลนักแสดงชาย-หญิงยอดนิยมแห่งปี เป็นของ โป๊ป-ธนวรรธน์ และ เบลล่า ราณีตามความคาดหมาย ส่วน โมสต์-วิศรุต หิมรัตน์ หรือ ไอ้จ้อย ก็คว้ารางวัลนักแสดงดาวรุ่งชายแห่งปี ส่วนรางวัลศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยมแห่งปี ก็ต้องยกให้สาวๆ จาก BNK48 และรางวัลศิลปินดีเด่น ก็ตกเป็นของหนึ่งเดียวคนนี้ ปุ๊-อัญชลี จงคดีกิจ

ส่วน รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ก็ต้องยกให้พระเอกมาดเข้ม หนุ่มไมค์-ภัทรเดช สงวนความดี จากละครเรื่อง นายฮ้อยทมิฬ ช่อง 7 และรางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ หมิว-ลลิตา ปัญโญภาส จากละครเรื่อง ล่า ทางช่อง ONE31 ที่พลิกคาแร็กเตอร์ได้แบบโดนใจแฟนละครแบบสุดๆ สำหรับรางวัลนักแสดงสมทบชายหญิง ตกเป็นของ กระติ๊บ-ชวัลกร จากละครฟอร์มยักษ์ “เพลิงพระนาง” ช่อง 7 และ บอม-ธนิน จากละคร ชั่วโมงต้องมนต์ ช่อง 3

ธีระศักดิ์ พรหมเงิน จากละครเรื่อง “เพลิงพระนาง” ก็คว้ารางวัลผู้กำกับละครดีเด่น อัษฎาวุธ เหลืองสุนทร เข้ารับรางวัลผู้กำกับละครสร้างสรรค์ดีเด่นจากละคร ส้มตำแฮมเบอร์เกอร์ ช่องทรู ส่วน ต้อ-มารุต สาโรวาท ก็เข้ารับรางวัลผู้กำกับละครสร้างสรรค์ดีเด่น เช่นกัน ด้าน รางวัลผู้กำกับละครบู๊แอ็กชั่นยอดเยี่ยมแห่งปี ก็ต้องยกให้ โอริเวอร์ บีเวอร์ เจ้าของสโลแกน “ทำอย่างไรก็ได้ให้คนดูสะใจ”

ด้านรางวัลกิตติมศักดิ์ที่มอบให้กับผู้ทรงคุณวุฒิในวงการบันเทิงด้านต่างๆ ได้แก่ รางวัลกิตติมศักดิ์ด้านส่งเสริมศาสนาพิธีดีเด่นได้แก่ พระครูสังฆรักษ์กฤต ฐิตวิริโย (พระอาจารย์โต) เจ้าอาวาสวัดพระบาทปางแฟน อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่, รางวัลกิตติมศักดิ์ด้านส่งเสริมโทรทัศน์ดีเด่นได้แก่ ลาวัลย์ กันชาติ บริษัท เจ เอสแอล โกลบอลมีเดีย จำกัดโดยได้รับเกียรติจาก รติวัลคุ์ ธนาธรรมโรจน์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหารบริษัท เจ เอสแอล โกลบอลมีเดีย จำกัด เป็นผู้รับแทน, รางวัลกิตติมศักดิ์ด้านส่งเสริมการละครดีเด่น ได้แก่ สยาม สังวริบุตร กรรมการผู้จัดการบริษัท ดาราวิดีโอ จำกัด และ สยม สังวริบุตร กรรมการผู้จัดการบริษัท ดีด้าวิดีโอโปรดักชั่น จำกัดโดยมี อาภานุช สังวริบุตร ผู้รับแทน, รางวัลกิตติมศักดิ์ด้านส่งเสริมการแสดงดีเด่น ได้แก่ ทัศน์วรรณ เสนีย์วงศ์ ณ อยุธยา, รางวัลกิตติมศักดิ์ด้านส่งเสริมวิทยุกระจายเสียงดีเด่น ได้แก่ คณะเกษทิพย์,รางวัลกิตติมศักดิ์ด้านส่งเสริมสื่อสิ่งพิมพ์ดีเด่นได้แก่ ปกรณ์ พงศ์วราภา ประธานกรรมการบริษัท จีเอ็มมัลติมีเดีย กรุ๊ป จำกัด (มหาชน), รางวัลกิตติมศักดิ์ประเภทศิลปินนักร้องผู้ทำคุณประโยชน์ดีเด่นได้แก่ อาทิวราห์ คงมาลัย (ตูน บอดี้สแลม) มรกต โกมลบุตร พิธีกรภาคสนาม โครงการก้าวคนละก้าวเป็นผู้รับแทน พร้อมด้วยเหล่าคนบันเทิงเข้ารับรางวัลในสาขาต่างๆ ดังนี้

รางวัลประเภทข่าว

1.รางวัลรายงานข่าวดีเด่น
รายการ สนามข่าว 7 สีจากสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

2.รางวัลผู้รายงานข่าวดีเด่น (ชาย)
บัญชา แข็งขัน จากช่องเนชั่นทีวี

3.รางวัลผู้รายงานข่าวดีเด่น (หญิง)
ศรีสุภางค์ ธรรมาวุธ จากสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลประเภทสาขา-รายการ

4.รางวัลสร้างสรรค์เด็กและเยาวชนดีเด่น
รายการ สามเณรปลูกปัญญาธรรม ทางช่องทรู และช่อง True4U

5.รางวัลส่งเสริมการท่องเที่ยวดีเด่น
รายการ มนุษย์ป้าพาเที่ยว ทางช่อง 5

6.รางวัลรายการข่าวบันเทิงดีเด่น
รายการ บันเทิงไทยรัฐ ช่องไทยรัฐทีวี

7.รางวัลพิธีกรผู้ดำเนินรายการดีเด่น (ชาย)
ภูวฤทธิ์ พุ่มพวง พิธีกรรายการคืนคุณให้แผ่นดิน ททบ.5

8.รางวัลพิธีกรผู้ดำเนินรายการดีเด่น (หญิง)
สุรีย์พร ดวงทอง พิธีกรรายการคืนคุณให้แผ่นดิน ททบ.5

9.รางวัลทีมพิธีกรยอดเยี่ยม
ทีมพิธีกรรายการ ชุมทางดาวทอง ช่อง 7

10.รางวัลวาไรตี้เกมส์โชว์ยอดเยี่ยม
รายการ The Mask Singer หน้ากากนักร้องทางช่อง Workpoint

รางวัลประเภทละคร

11.รางวัลละครสร้างสรรค์ดีเด่น
ละคร ฟ้ามีตา ผลิตโดยบริษัท ดาราวิดีโอ จำกัด ช่อง 7

12.รางวัลละครส่งเสริมสถาบันครอบครัวดีเด่น
ละครเรื่อง ลูกหลง ผลิตโดยบริษัท นวประทานพร จำกัด ช่อง 7 (ตฤณ เศรษฐโชค, กานต์พิชชา กองแก้ว, ฟิล์ม ฉัตรดาว สิทธิผล)

13.รางวัลเอฟเฟกต์ยอดเยี่ยม
มาร์ค เอฟเฟกต์ จากละคร มือเหนือเมฆ ช่อง 7

รางวัลประเภทองค์กร

14.รางวัลสถานีโทรทัศน์ดาวเทียมดีเด่น
ช่องสวัสดีลายไทHD

15.รางวัลผู้ส่งเสริมด้านบันเทิงดีเด่น
ประเสริฐ เจิมจุติธรรม แฟนพันธุ์แท้ นางงาม

16.รางวัลสถานีวิทยุกระจายเสียงดีเด่น
สวพ.91 (ไจตนย์ ศรีวังพล รองประธานเจ้าหน้าที่บริหาร สวพ.FM91)

17.รางวัลนิตยสารดีเด่น
นิตยสาร แพรว

18.รางวัลเว็บไซต์ยอดเยี่ยม
www.mthai.com ผู้รับรางวัล : กัญญภัทร สุขสมาน ผู้ช่วยผู้อำนวยการกลุ่มธุรกิจสื่อสิ่งพิมพ์และอินเทอร์เน็ต บริษัท โมโน เทคโนโลยี จำกัด (มหาชน))

รางวัลประเภทบุคคล

19.รางวัลผู้ทำคุณประโยชน์ต่อสังคมและประเทศชาติดีเด่น
นาริสา พรหมสุภา นักแสดงจากละคร “อุทัยเทวี” ช่อง 3

20.รางวัลบุคคลดีเด่นผู้เป็นแบบอย่างที่ดี
ณภัทร แซ่งเฮ้ง (อาจารย์โจไลฟ์โค้ช ดูแล้วใช่เลย)

21.รางวัลผู้สร้างสรรค์ส่งเสริมมวลชนและสังคมดีเด่น
ดร.ทวีศักดิ์ เผ่าบัณฑูร รองประธานอนุกรรมการฝ่ายประชาสัมพันธ์โครงการหมู่บ้านรักษาศีล 5 และกรรมการผู้จัดการบริษัท ป่าสักวิลเลจ จำกัด

22.รางวัลผู้ส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมดีเด่น
ภูมิพัฒน์ อนุวัฒนวงศ์ (มโนราห์ไข่เหลี้ยม วิเชียรศรชัย)

23.รางวัลผู้ส่งเสริมการศึกษาดีเด่น
ดร.รภัทร เอกนิธิเศรษฐ์ อาจารย์ประจำมหาวิทยาลัยราชภัฎสวนสุนันทา

24.รางวัลผู้ส่งเสริมกีฬาดีเด่น
ทรงธรรม พลอยกาบทอง โค้ชทีมฟุตบอลดาราแทนกายยูไนเต็ด

25.รางวัลผู้ประพฤติปฏิบัติตนดีเด่น
ธิชาชา บุญเรืองขาว นักแสดงจากละครเรื่อง “อุทัยเทวี” ช่อง 3

26.รางวัลผู้เป็นแบบอย่างเยาวชนดีเด่น
ฐานัฐพ์ โล่ห์คุณสมบัติ นักแสดงจาก GMMTV

27.รางวัลนักแสดงสมทบดีเด่น (ชาย)
บอม-ธนิน มนูญศิลป์ จากละคร ชั่วโมงต้องมนต์ บริษัท ทีวีซีนแอนด์พิคเจอร์ส จำกัด ช่อง 3

28.รางวัลนักแสดงสมทบดีเด่น (หญิง)
ชวัลกร วรรธนพิสิฐกุล จากละคร “เพลิงพระนาง” ช่อง 7

29.รางวัลนักแสดงดาวรุ่ง (หญิง) ยอดเยี่ยม
เซียงเซียง-พรสรวง รวยรื่น จากละครเรื่อง ล่า ทางช่อง ONE31

30.รางวัลวีเจ (ชาย) ยอดเยี่ยม
อัษฎา พานิชกุล ผู้จัดการฝ่ายการผลิตรายการบันเทิงเพลงทาง Jooxlive บริษัท Tencent Thailand

31.รางวัลวีเจ (หญิง) ยอดเยี่ยม
คารีสา สปริงเก็ตต์ พิธีกร jooxlive

32.รางวัลนักแสดงละครพื้นบ้านดีเด่น (ชาย)
ภูริวัช สิงคลีบุตร จากละครพื้นบ้านเรื่อง ไกรทอง ช่องไอพีเอ็ม

33.รางวัลนักแสดงละครพื้นบ้านดีเด่น (หญิง)
นลิน รุ่งรัศมี จากละครพื้นบ้านเรื่อง ไกรทอง ช่องไอพีเอ็ม

34.รางวัลศิลปินเพลงลูกทุ่งดีเด่น (ชาย)
จ่อย ไมค์ทองคำ

35.รางวัลศิลปินเพลงลูกทุ่งดีเด่น (หญิง)
หลิว อาจารียา

36.รางวัลแฟชั่นดีไซเนอร์ผู้สร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทยดีเด่น
ศรุดา นิ่มพิทักษ์พงศ์

37.รางวัลเยาวชนยอดเยี่ยมผู้สร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย
น้องกัฟ เด็กชายธนพงศ์ ประภาศิริสุลีจาก Harajuku Kids และ MonsterKids

38.รางวัลนักธุรกิจดีเด่น
สุพิชญา ไพฑูลย์ กรรมการผู้จัดการบริษัท เพชรวดีคอนกรีต จำกัดและผู้จัดละคร “ดาวย้อมแสง” ช่องไอพีเอ็ม

39.รางวัลนักหนังสือพิมพ์ดีเด่น
จุมพล โพธิสุวรรณ รองบรรณาธิการบริหาร สำนักข่าวบางกอกทูเดย์ และนิตยสาร "Bangkok Wealth & Biz

40.รางวัลนักแสดงหน้าใหม่
ต๊อด-ปนพงษ์ ไขแสง




























กำลังโหลดความคิดเห็น...