xs
xsm
sm
md
lg

ลุ้น! “นาคี-พิษสวาท” ใครจะกวาดโทรทัศน์ทองคำ “แต้ว-นุ่น” ชิงดำนำหญิงดีเด่น!

เผยแพร่:   ปรับปรุง:   โดย: MGR Online


เปิดโผออกมาแล้วสำหรับ 9 ประเภท รางวัล อย่าง โทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 31 ซึ่งแน่นอนว่าละครยอดฮิตแห่งปี 2 เรื่อง ที่ถูกพูดถึงมากที่สุดของปี 2559 คือ นาคี กับ พิษสวาท ซึ่งละครพิษสวาทนั้นเข้าชิงถึง 7 รายการ ส่วน นาคีก็ตามมาติดๆ เข้าชิง 6 รางวัลการแสดงกันเลยทีเดียว

จับตา “อุบล” จากละครพิษสวาท ของช่องวัน31 อย่าง นุ่น วรนุช ภิรมย์ภักดี กับ แต้ว ณฐพร เตมีรักษ์ หรือ คำแก้ว จากละครนาคี ช่อง 3 ใครจะคว้ารางวัลดารานำหญิงดีเด่นและละครดีเด่นจากละครดังทั้งสองเรื่อง ต้องรอลุ้น

ซึ่งพิธีประกาศผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำ จะจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2560 ณ หอประชุมเล็ก ศูนย์วัฒนธรรม แห่งประเทศไทย ถ่ายทอดทาง เวิร์คพอยท์ทีวี ช่อง 23 เวลา 22.00 น.

ลองไปดูรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลประเภทละคร มีดังต่อไปนี้ เชียร์ใครโดนใจหรือไม่ไปดูกัน

รางวัลเพลงละครดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่
1.เพลงสะพานสายรุ้ง จากละคร ดวงใจพิสุทธิ์ ช่อง 3 ขับร้องโดย ด.ญ.ศิรินธร์ และ ด.ญ.ศริญญา จติคล่องทรัพย์
2.เพลงลมหายใจของฉัน จากละคร ลูกผู้ชายเลือดเดือด ช่อง 3SD ขับร้องโดย อานนท์ สายแสงจันทร์
3.เพลงบ้านนอกแล้วไง จากละคร สาวน้อยร้อยล้าน ช่อง 3 ขับร้องโดย เมญ่า นนทธวรรณ
4.เพลงคู่คอง จากละคร นาคี ช่อง 3 ขับร้องโดย ก้อง ห้วยไร่
5.เพลงไม่มีคำว่าสายเกินไป จากละคร นางอาย ช่อง 3 ขับร้องโดย โต๋-ศักดิ์สิทธิ์ เวชสุภาพร

รางวัลองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่
1.คลับ ฟรายเดย์ เดอะ ซีรีส์ 7 ตอน รักแท้มีจริง ช่องจีเอ็มเอ็ม 25
2.พิษสวาท ช่องวัน
3.นาคี ช่อง 3
4.ขมิ้นกับปูน ช่อง 7
5.ลูกผู้ชายเลือดเดือด ช่อง 3SD

รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่
1.นางอาย ช่อง 3
2.คลับ ฟรายเดย์ เดอะ ซีรีส์ 7 ตอน รักแท้มีจริง ช่องจีเอ็มเอ็ม 25
3.ลูกผู้ชายเลือดเดือด ช่อง 3SD
4.วัยแสบสาแหรกขาด ช่อง 3
5.ส้มตำแฮมเบอร์เกอร์ ช่องทรูโฟร์ยู

รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่
1.วัยแสบสาแหรกขาด โดย ณัฐิยา ศิรกรวิไล, กุศลิน เมฆวิภาต และ กัลยาณมิตร ช่อง 3
2.ลูกผู้ชายเลือดเดือด โดย กษิดินทร์ แสงวงศ์ และ ณัฐ นวลแพง ช่อง 3SD
3.ขมิ้นกับปูน โดย ลายน้ำ ช่อง 7
4.เกมริษยา โดย โต๊ะกลมโทรทัศน์ ช่องเวิร์คพอยท์
5.พิษสวาท โดย พิมพ์มาดา พัฒนอลงกรณ์, วรรณถวิล สุขน้อย, พิมสิรินทร์ พงษ์วานิชสุข และ ณัฐกฤตา แย้มศิริ ช่องวัน

รางวัลผู้กำกับดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่
1.พิษสวาท โดย สันต์ ศรีแก้วหล่อ ช่องวัน
2.นาคี โดย พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง ช่อง 3
3.ขมิ้นกับปูน โดย ธงชัย ประสงค์สันติ ช่อง 7
4.ตี๋ใหญ่ดับดาวโจร โดย นพชัย ชัยนาม ช่องโมโน 29
5.ลูกผู้ชายเลือดเดือด โดย เหมันต์ เชตมี ช่อง 3SD

รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่
1.ฐากูร การทิพย์ จากละคร เพียงชายคนนี้ไม่ใช่ผู้วิเศษ ช่อง 3
2.สันติสุข พรหมศิริ จากละคร ขมิ้นกับปูน ช่อง 7
3.โอริเวอร์ บีเวอร์ จากละคร ขุนกระทิง ช่อง 7
4.นิรุตติ์ ศิริจรรยา จากละคร พันท้ายนรสิงห์ ช่องเวิร์คพอยท์
5.วินัย ไกรบุตร จากละคร The Angel นางฟ้าล่าผี 2 ช่องโมโน 29
รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่
1.รินลณี ศรีเพ็ญ จากละคร ดวงใจพิสุทธิ์ ช่อง 3
2.กมลเนตร เรืองศรี จากละคร ชาติพยัคฆ์ ช่อง 3
3.เรวิญานันท์ ทาเกิด จากละคร พิษสวาท ช่อง 3
4.ณัฏฐพัชร วิพัธครตระกูล จากละคร เกมริษยา ช่องเวิร์คพอยท์
5.อริศรา วงษ์ชาลี จากละคร นาคี ช่อง 3

รางวัลดารานำชายดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่
1.ศิวัฒน์ โชติชัยชรินทร์ จากละคร ขุนกระทิง ช่อง 7
2.กันต์ กันตถาวร จากละคร แรงชัง ช่องเวิร์คพอยท์
3.ณัฐวุฒิ สกิดใจ จากละคร นางทาส ช่อง 3
4.วรินทร ปัญหกาญจน์ จากละคร นางอาย ช่อง 3
5.ณวัฒน์ กุลรัตนรักษ์ จากละคร พิษสวาท ช่องวัน

รางวัลดารานำหญิงดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่
1.ณฐพร เตมีรักษ์ จากละคร นาคี ช่อง 3
2.วรนุช ภิรมย์ภักดี จากละคร พิษสวาท ช่องวัน
3.ณัฏฐณิชา ดังวัธนาวณิชย์ จากละคร นางอาย ช่อง 3
4.นัท มีเรีย จากละคร คลับ ฟรายเดย์ เดอะ ซีรีส์ 7 ตอน รักแท้มีจริง ช่องจีเอ็มเอ็ม 25
5.วรัทยา นิลคูหา จากละคร กำไลมาศ ช่อง 3

รางวัลละครดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่
1.นาคี ช่อง 3
2.ลูกผู้ชายเลือดเดือด ช่อง 3SD
3.ขมิ้นกับปูน ช่อง 7
4.พันท้ายนรสิงห์ ช่องเวิร์คพอยท์
5.พิษสวาท ช่องวัน

ลุ้นกันว่า "คำแก้ว" กับ "อุบล" ใครมาวิน กองเชียร์ขอเสียงหน่อย!












กำลังโหลดความคิดเห็น...